Quan hệ với bạn gái 17 tuổi

Quan hệ với những người 17 tuổi dẫn đến bao gồm thai thì có phạm tội?

Thưa điều khoản sư! mang lại tôi hỏi, tôi có bạn em trai chúng ta của tôi sinh năm 1991, yêu thương 1 bé sinh năm 2001 ( nay 17 tuổi), bây giờ bé đã gồm thai được 3 tháng, bọn chúng yêu nhau tự nguyện, nhưng cha mẹ 2 bên không chấp nhận nhưng 2 đứa nhất quyết đòi cưới khi ăn tết xong. Bên trai yêu cầu đồng ý, còn nhà gái họ đòi kiện em trai tôi bởi vì xâm phạm thân thể con gái họ vẫn độ tuổi trẻ vị thành niên. Vậy em trai tôi có bị tội gì mà không, có trách nhiệm thế nào với bé đó với đứa bé bỏng trong bụng bạn gái nó. Tôi xin thực lòng cảm ơn!

Tư vấn điều khoản hình sự
*

Cảm ơn các bạn đã gửi câu hỏi tới Tổng đài bốn vấn. Đối với trường hợp: Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến gồm thai thì tất cả phạm tội, công ty chúng tôi xin được trả lời cho bạn như sau:


Căn cứ theo hình thức tại Khoản 1 Điều 145 Bộ phép tắc Hình sự 2015 sửa đổi, bổ sung cập nhật năm 2017 thì:

“Điều 145. Tội giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ giới tính tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi

1. Fan nào đầy đủ 18 tuổi trở lên nhưng mà giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đầy đủ 13 tuổi mang đến dưới 16 tuổi, nếu không thuộc trường hợp vẻ ngoài tại Điều 142 cùng Điều 144 của cục luật này, thì bị phạt phạm nhân từ 01 năm mang lại 05 năm.”


Theo đó, tín đồ đủ đầy đủ 18 tuổi trở lên giao phối hoặc tiến hành hành vi tình dục tình dục với những người từ đầy đủ 13 tuổi mang lại dưới 16 tuổi thì hoàn toàn có thể bị truy vấn cứu trọng trách hình sự về tầy tại Điều 145 nêu trên.

Bạn đang xem: Quan hệ với bạn gái 17 tuổi

Mặt khác, địa thế căn cứ theo phương tiện tại Khoản 1 Điều 141 Bộ qui định hình sự 2015 sửa đổi bổ sung cập nhật năm 2017 về Tội ức hiếp dâm thì:

“Điều 141. Tội hà hiếp dâm

1. Tín đồ nào cần sử dụng vũ lực, rình rập đe dọa dùng vũ lực hoặc tận dụng tình trạng quan yếu tự vệ được của nàn nhân hoặc mánh lới khác giao hợp hoặc triển khai hành vi dục tình tình dục không giống trái cùng với ý muốn của nàn nhân, thì bị phạt tù hãm từ 02 năm mang đến 07 năm.”

Theo đó, fan nào có hành vi sử dụng vũ lực, rình rập đe dọa dùng vũ lực nhằm giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ nam nữ tình dục trái với ý ao ước nạn nhân thì có thể bị truy hỏi cứu trách nhiệm hình sự về Tội hiếp đáp dâm. Theo thông tin bạn cung cấp, em trai họ của bạn sinh năm 1991, yêu thương 1 bé nhỏ sinh năm 2001 (nay 17 tuổi), bây chừ bé đã có thai được 3 tháng với họ yêu thương nhau tự nguyện, như vậy hoàn toàn có thể xác định:

+) vật dụng nhất, thân hai bạn tồn tại quan hệ yêu đương nên việc giao cấu thân họ là hoàn toàn tự nguyện và em trai các bạn sẽ không phạm tội hiếp dâm bởi đối với tội ức hiếp dâm, tín đồ phạm tội phải bao gồm hành vi cần sử dụng vũ lực hoặc rình rập đe dọa dùng vũ lực, dùng thủ đoạn khác để tiến hành hành vi giao cấu.

+) thứ hai, người yêu em trai các bạn 17 tuổi (từ đủ 16 tuổi trở lên) yêu cầu em trai bạn cũng sẽ không phạm Tội giao cấu hoặc triển khai hành vi tình dục tình dục khác với những người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi.

Xem thêm:

*

Tư vấn pháp luật hình sự trực con đường 24/7: 1900 6172.

Kết luận

Như vậy trong trường vừa lòng này, nếu người yêu của em các bạn 17 tuổi và bài toán giao cấu là từ bỏ nguyện thì em các bạn sẽ không phạm tội, trừ khi phía gia đình chứng minh được việc em trai chúng ta đã quan hệ với người yêu khi tình nhân chưa đủ 16 tuổi thì chúng ta mới có thể khởi kiện em trai chúng ta về Tội giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ giới tính tình dục khác với những người từ đầy đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi.

Trên trên đây là tổng thể tư vấn của cửa hàng chúng tôi về vấn đề: Quan hệ với những người 17 tuổi dẫn đến tất cả thai thì bao gồm phạm tội. Ngoài ra thì các bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết:

Trong quy trình còn vụ việc gì thắc mắc, bạn vui mắt liên hệ Tổng đài support trực đường 24/7: 1900.6172 để được tứ vấn, đáp án trực tiếp.